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A A Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10
7 | EVE AL Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 OKTOBA, 2024
NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 NOVEMBA, 2024
1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA
TAREHE 21-31 OKTOBA, 2024
Katika Kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na
Mascarene) iliendelea kudhoofika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia)
iliendelea kuimarika. Hali hii ilidumisha mwenendo wa ukandamvua (ITCZ) kuelekea kusini na
kuwepo katika maeneo ya Ziwa Victoria na sehemu ya magharibi ya nchi. Halikadhalika, Joto la
bahari katika eneo la magharibi wa Bahari ya Hindi (pwani ya Africa Mashariki) liliendelea kuwa
la juu ukilinganisha na eneo la kusini magharibi mwa Bahari ya Hindi (Kusini mwa Madagascar)
na hivyo kuendelea kuimarisha uvumaji wa upepo wa bahari wenye unyevunyevu kutoka kusini

mashariki kuelekea eneo la pwani ya nchi yetu na maeneo jirani.

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 OKTOBA, 2024

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea kuwepo kwa mvua na ngurumo za radi katika maeneo
ya ukanda wa Ziwa Victoria, magharibi mwa nchi na nyanda za juu kusini magharibi. Pia vipindi
vya mvua vimeripotiwa katika maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo machache ya nyanda za

juu kaskazini mashariki.

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 NOVEMBA, 2024

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 NOVEMBA, 2024

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na
Mascarene) inatarajiwa kuendelea kudhoofika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na
Siberia) inatarajiwa kuendelea kuimarika. Hali hii inatarajiwa kudumisha mwenendo wa sehem ya
ukandamvua (ITCZ) kuelekea kusini na kuwepo katika maeneo ya Ziwa Victoria, magharibi ya

nchi na nyanda za juu kusini magharibi. Kwa upande mwingine joto la bahari katika eneo la kati ya
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kaskazini mwa Madagascar na pwani ya Afrika Mashariki linatarajiwa kuwa la juu ya wastani. Hali
hii inatarajiwa kupelekea uwepo wa migandamizo midogo ya hewa na hivyo kuimarisha

ukandamvua (ITCZ) katika maeneo ya ukanda wa pwani ya nchi yetu.

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 NOVEMBA, 2024
Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara):

Mvua na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Hali ya

ukavu kwa ujumla inatarajiwa.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar es

Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Mvua zinatarajiwa katika maeneo machache.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Mvua na ngurumo za radi

vinatarajiwa katika maeneo machache.
Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Hali ya ukavu kwa ujumla inatarajiwa.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa):

Mvua na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.
Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Mvua zinatarajiwa katika maeneo machache.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro: Hali ya ukavu kwa

ujumla inatarajiwa.
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MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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